นักเรียนพยาบาล ชั้นปีที่ ๒ วิทยาลัยพยาบาลกองทัพเรือ จัดกิจกรรมการจำลองวัฒนธรรมของคนไทยเชื้อสายมอญ เช่น การทำพวงมะโหตร การทำทอดมันหน่อกะลา และการแสดงพื้นเมืองของชาวมอญ เป็นกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในรายวิชาภูมิปัญญาท้องถิ่นไทย ภายในรั้ววิทยาลัยพยาบาลกองทัพเรือ ซึ่งทุกคนอยู่หอพักในห้วงการระบาดของโรคโควิด ๑๙ วันอังคารที่ ๑๙ มกราคม ๒๕๖๔
นักเรียนพยาบาล ชั้นปีที่ ๒ วิทยาลัยพยาบาลกองทัพเรือ จัดกิจกรรมการจำลองวัฒนธรรมของคนไทยเชื้อสายมอญ เช่น การทำพวงมะโหตร การทำทอดมันหน่อกะลา และการแสดงพื้นเมืองของชาวมอญ เป็นกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในรายวิชาภูมิปัญญาท้องถิ่นไทย ภายในรั้ววิทยาลัยพยาบาลกองทัพเรือ ซึ่งทุกคนอยู่หอพักในห้วงการระบาดของโรคโควิด ๑๙ วันอังคารที่ ๑๙ มกราคม ๒๕๖๔
![](http://www.rtncn.ac.th/wp-content/uploads/2021/01/1-600x400.jpg)