เมื่อวันที่ 30 พฤษภาคม 2567 ชมรมนักศึกษาพยาบาลทหารเรือสร้างสังคมไทยปลอดบุหรี่ วิทยาลัยพยาบาลกองทัพเรือ จัดกิจกรรมเนื่องในวันงดสูบบุหรี่โลก ประจำปี 2567 ณ ลานเอนกประสงค์ อาคารหอพักนักเรียนพยาบาล วิทยาลัยพยาบาลกองทัพเรือ โดยมีวัตถุประสงค์ให้นักเรียนพยาบาลทหารเรือมีความรู้เท่าทันพิษภัยบุหรี่ไฟฟ้า และตระหนักถึงความสำคัญในการรณรงค์การเลิกบุหรี่ กิจกรรม ประกอบด้วย
- การบรรยายให้ความรู้เรื่องบุหรี่
- การให้ความรู้เรื่องบุหรี่ไฟฟ้า ผ่านวิดีโอคลิป
- แข่งขันตอบคำถามชิงรางวัล ผ่านเกมส์ Blooket
![](http://www.rtncn.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/1_0-1024x768.jpg)
![](http://www.rtncn.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/2_0-1024x768.jpg)
![](http://www.rtncn.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/3_0-1024x768.jpg)
![](http://www.rtncn.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/4_0-1024x768.jpg)
![](http://www.rtncn.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/5_0-1024x768.jpg)
![](http://www.rtncn.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/6_0-1024x768.jpg)
![](http://www.rtncn.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/7_0-1024x768.jpg)
![](http://www.rtncn.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/8_0-1024x768.jpg)
![](http://www.rtncn.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/9_0-1024x768.jpg)
![](http://www.rtncn.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/10_0-1024x768.jpg)