เมื่อวันพุธที่ 10 เมษายน 2567 กรมแพทย์ทหารเรือ จัดกิจกรรมสืบสานประเพณีสงกรานต์ไทย พร. ๖๗ โดยมี พลเรือโท ณัฐ อิศรางกูร ณ อยุธยา เจ้ากรมแพทย์ทหารเรือ เป็นประธาน ในการนี้ นาวาเอกหญิงนวลลักขณ์ บุษบง ผู้อำนวยการวิทยาลัยพยาบาลกองทัพเรือ นำข้าราชการ ลูกจ้างของวิทยาลัยพยาบาลกองทัพเรือ และนักเรียนพยาบาลทหารเรือ เข้าร่วมในกิจกรรม ขบวนแห่พระพุทธรูป พิธีสรงน้ำพระและรดน้ำขอพรผู้อาวุโส รวมทั้งจัดการแสดงนาฏศิลป์ไทยร่วมแสดงบนเวที ณ ห้องปิ่นเกล้า สโมสรกรมแพทย์ทหารเรือ
![](http://www.rtncn.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/11_0-Medium-1024x657.jpg)
![](http://www.rtncn.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/12_0-Medium-1024x683.jpg)
![](http://www.rtncn.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/13_0-Medium-1024x683.jpg)
![](http://www.rtncn.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/1_0-Medium-1-1024x683.jpg)
![](http://www.rtncn.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/2.2_0-Medium-1024x683.jpg)
![](http://www.rtncn.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/2_0-Medium-1-1024x683.jpg)
![](http://www.rtncn.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/3_0-Medium-1-1024x683.jpg)
![](http://www.rtncn.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/2.1_0-Medium.jpg)